ĐÒI LẠI QUYỀN LỢI CỦA MÌNH THEO THỦ TỤC GIÁM ĐỐC THẨM, TÁI THẨM

ĐÒI LẠI QUYỀN LỢI CỦA MÌNH THEO THỦ TỤC GIÁM ĐỐC THẨM, TÁI THẨM

  •   22/12/2020 11:29:00 AM
  •   Đã xem: 147
  •   Phản hồi: 0
Theo quy định của pháp luật dân sự thì khi có tranh chấp phát sinh, có kiện tụng thì Tòa án thụ lý giải quyết, nếu các bên không thể hòa giải, thương lượng được thì tranh chấp sẽ được đưa ra xét xử bằng một vụ án dân sự, kết quả của giai đoạn này sẽ là bản án dân sự hoặc một quyết định của Tòa cấp sơ thẩm.
Đổi tiền lẻ kiếm lời dịp Tết Nguyên đán phạt bao nhiêu?

Đổi tiền lẻ kiếm lời dịp Tết Nguyên đán phạt bao nhiêu?

  •   21/12/2020 09:50:00 AM
  •   Đã xem: 168
  •   Phản hồi: 0
Theo Nghị định 88/2019/NĐ-CP phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm thực hiện đổi tiền không đúng quy định của pháp luật.
Quy định về việc chuyển nhầm tiền vào tài khoản người khác

Quy định về việc chuyển nhầm tiền vào tài khoản người khác

  •   19/12/2020 11:40:00 AM
  •   Đã xem: 209
  •   Phản hồi: 0
Chuyển nhầm vài chục triệu vào tài khoản ngân hàng của người khác thì có lấy lại được không? Thực tế không hiếm trường hợp cũng mất tiền khi chuyển nhầm vào số tài khoản của người khác.
HÒA GIẢI NGOÀI TÒA ÁN

HÒA GIẢI NGOÀI TÒA ÁN CÓ ĐƯỢC ĐẢM BẢO THI HÀNH KHÔNG?

  •   18/12/2020 02:10:00 PM
  •   Đã xem: 177
  •   Phản hồi: 0
Khi nhắc đến hòa giải ngoài tòa án, một số cá nhân, tổ chức vẫn cho rằng cho dù có hòa giải thành thì thỏa thuận đó vẫn không khả thi, không mang tính bắt buộc và không có các chế tài cưỡng chế thi hành nên quyền lợi của mình vẫn không được bảo đảm.
Quyền lợi của người lao động khi đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động đúng luật

Quyền lợi của người lao động khi đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động đúng luật

  •   17/12/2020 10:06:00 AM
  •   Đã xem: 496
  •   Phản hồi: 0
Khi đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động đúng luật theo quy định tại Điều 35 Bộ luật Lao động 2019 thì người lao động được hưởng các quyền lợi sau.
BÁN NHÀ Ở DUY NHẤT, TÔI CÓ PHẢI NỘP THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN KHÔNG?

BÁN NHÀ Ở DUY NHẤT, TÔI CÓ PHẢI NỘP THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN KHÔNG?

  •   16/12/2020 09:09:00 AM
  •   Đã xem: 155
  •   Phản hồi: 0
Hiện nay việc mua bán, chuyển nhượng nhà ở, quyền sử dụng đất rất phổ biến; người bán, người mua thường đắn đo không biết mình sẽ phải chịu những loại thuế, phí nào. Chúng tôi sẽ giải pháp những vấn đề nói trên qua bài viết dưới đây.

Đăng kí tư vấn


Kiến thức pháp luật
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây